- o Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MKOA WA DAR ES SALAAM
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika Mkoa wa Dar es Salaam na Wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
(@) (b)

Mvua (mm)

[ 15835-6181
Kielelezo [ 618.1-6527
[ | Wastani hadi juu ya wastani BN 6527 687 4

I 687 4-7220

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Dar es Salaam. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za Mkoa wa Dar es Salaam.
Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya
mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya Mkoa wa Dar es
Salaam.

¢ Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

¢ Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Aprili, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya Wilaya za mkoa wa
Dar es Salaam. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023 na kuisha Juni, 2023.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya vipindi
vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA ILALA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya llala.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Ilala

A

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
llala, Dar es Salaam

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya llala.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya llala

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya llala ni kati ya milimita 610 hadi
730.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa kilimo cha mazao
ya bustani inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo mengi.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi yanaweza kuathiriwa na hali
ya unyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya mifugo yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KINONDONI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Kinondoni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kinondoni

I

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Kinondoni, Dar es Salaam

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Kinondoni.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Kinondoni

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kinondoni ni kati ya milimita 580
hadi 660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa =za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa kilimo cha mazao
ya bustani inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo mengi.
Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo

o

o

inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa

mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi yanaweza kuathiriwa na hali

ya unyevu wa kupitiliza.
Magonjwa ya mifugo yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

o

baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya

ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA UBUNGO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Ubungo.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Ubungo

A

Kielelezo
] Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Ubungo, Dar es Salaam

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Ubungo.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Ubungo

Zitaanza: Wiki ya kwanza ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Ubungo ni kati ya milimita 610
hadi 730.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa kilimo cha mazao
ya bustani inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo mengi.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi yanaweza kuathiriwa na hali
ya unyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya mifugo yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa

mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA TEMEKE
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Temeke.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Temeke

A

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Temeke, Dar es Salaam

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Temeke.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

o Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha

samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Temeke

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Temeke ni kati ya milimita 650
hadi 730.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa kilimo cha mazao
ya bustani inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo mengi.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi yanaweza kuathiriwa na hali
ya unyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya mifugo yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa

mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KIGAMBONI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika Wilaya ya Kigamboni.

Mkoa wa Dar es Salaam

[\

{
A

Wilaya ya Kigamboni

v{j A

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa Wilaya ya
Kigamboni, Dar es Salaam

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Kigamboni.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Juni, 2023.

Hali ya unyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya kuridhisha
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2023 kwa Wilaya ya
Kigamboni

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Mwezi Juni, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kigamboni ni kati ya milimita 650
hadi 730.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevu wa udongo kwa ustawi wa kilimo cha mazao

o

(@]

ya bustani inatarajiwa kuwa nzuri katika maeneo mengi.

Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi yanaweza kuathiriwa na hali
ya unyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya mifugo yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

o

uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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